KBS World : Let’s Go! Dream Team with Asian Stars

นัททิว-โบว์ ตัวแทนประเทศไทยแข่งรายการ DreamTeam ที่ประเทศเกาหลี!!!

KBS World : Let’s Go! Dream Team with Asian Stars




นัททิว และ โบว์ AF5 เป็นตัวแทนประเทศไทยเดินทางไปแข่งขันรายการ Dream Team ของ KBS ที่ประเทศเกาหลี



กำหนดการแข่งขันและถ่ายทำรายการ 4-5 มิถุนายน 2554

ออกอากาศทาง KBS World วันที่ 19,26 มิถุนายน 2554





โดยมีกำหนดการการถ่ายทำคร่าวๆ ดังนี้



วันที่ : 4 มิถุนายน 2554

ถ่ายทำที่ : Daegu Stadium

ออกอากาศ : 19 มิถุนายน 2554 เวลา 10.35 น. (เวลาที่เกาหลี)



Korean Dream Team:

ผู้ชาย : ZE:A(DongJun, GwangHui), Infinite(WooHyun), TinTop(Cap), No WooJin, Kim ByeongMan, Lee JooHyun, Han JeongSoo,

ผู้หญิง : Miss A(Jia, Min), Sistar(BoRa, DaSom), Kang Eun-bi, Rainbow(JaeKyung, WooRi), NS YoonJi



Asian Dream Team:

Natthew & Beau(Thailand), Nichan & Aim(Thailand), HeLei & LiLin(China), Terada & Tiara(Japan),ZhengJie & Christie(Singapore), AnhTuan & NgocAnh(Vietnam), Fauzi & Kinaryosih(Indonesia), Misheel & Anu(Mongolia)



9.30-10.30 เตรียมตัว

10.30.11.00 แนะนำผู้เข้าแข่งขัน (ผู้ชายใส่ชุดทักซิโด้ ผู้หญิงใส่เดรส) เดินพรมแดงเข้างาน

11.00-12.00 เริ่มงาน / สัมภาษณ์ / โชว์การแสดงของผู้เข้าแข่งขันแต่ละประเทศ

12.00-14.00 พักทานอาหารกลางวัน / เปลี่ยนเสื้อผ้าเป็นชุดกีฬา

14.00-14.30 Preliminary Game : DodgeBall (เกมที่ 1)

14.30~…….. Coupled Hexathlon : แข่งฝ่าด่านอรหันต์ต่างๆทั้งหมด 6 ด่าน

xx.xx ปิดรายการ ประกาศผู้ชนะ



DodgeBall : แต่ละทีมมีผู้เล่น 16 คน ทีมไหนที่มีคนยืนอยู่ได้เป็นคนสุดท้าย ชนะ!

Couple Hexathlon : แข่งกันฝ่าด่านต่างๆ ได้แก่ Shaky Overbridge, Spinning ring jump, in-water pole, Fountain single rod, Escape the rotating sandbag และ Spinning triangular wall ทีมไหน คู่ไหนใช้เวลาได้น้อยที่สุดก็ชนะ!



ฟังชื่อด่าน ชื่อเกมส์แต่ละอันแล้ว น่าจะโหดไม่ใช่เล่นเลย > <"



================================



วันที่ : 5 มิถุนายน 2554

ถ่ายทำที่ : Daegu Stadium

ออกอากาศ : 26 มิถุนายน 2554 เวลา 10.35 น. (เวลาที่เกาหลี)



Korean Dream Team:

SuperJunior (LeeTeuk, EunHyuk, ShinDong) , SHINee (MinHo, TaeMin), TRAX(JeongMo)



Asian Dream Team:


Natthew (Thailand), NiChan Horvejkul (Thailand), Terada Takuya (Japan), He Lei (China), Fauzi Baadila (Indonesia), Vu Anh Tuan (Vietnam), Sim Zheng Jie(Singapore), Misheel Enkhtur (Mongolia)



13.00-14.00 เตรียมตัว

14.00-14.30 สัมภาษณ์ผู้เข้าแข่งขัน

14.30-15.00 Team Selection จับคู่ผู้เข้าแข่งขัน (ชาย 14 หญิง 8) ห้ามเลือกคู่ที่มาจากประเทศเดียวกัน

15.00-16.00 PreGame (Obstacle Relay Race) : ฝ่าด่านอีกแล้ว

16.00~…….. Dream Team Game (Pentathlon) เฉพาะผู้แข่งขันฝ่ายชายเท่านั้น*

xx:xx ปิดรายการ ประกาศผลผู้ชนะ



Dream Team Game (Pentathlon) : ฝ่าด่านอรหันต์สุดโหด 5 ด่าน ได้แก่ Star-Race, Swing&Cylinders, Watery Iron-Bar, Rotating Pinwheel, Cowboy Jump


Credit:www.facebook.com/notes/af-channel
About Shinee |trackback(0) |ความคิดเห็น(0)

ลงความคิดเห็น















เจ้าของบล๊อกนี้เท่านั้นที่อ่านได้

ข้อมูลส่วนตัว

Shinee Land☆*゜

Author:Shinee Land☆*゜


Trackbacks ล่าสุด

ค้นหา

แบบฟอร์มขอเป็นเพื่อน